ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบการถอดแผงข้างประตูครับ จะอัพเกรดลำโพง และลำดพงขนาดเท่าไหร่ครับกี่นิ้ว  (อ่าน 640 ครั้ง)

ออฟไลน์ chuejilo@hotmail.com

• Newbie
  • *
  • Level 1 : Exp 60%
    HP: 0%
  • พลังน้ำใจ 0

ใครพอทราบการถอดแผงข้างประตูครับ จะอัพเกรดลำโพง และลำดพงขนาดเท่าไหร่ครับกี่นิ้ว  ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :^4thx^:

ออฟไลน์ sesakisa

• Newbie
  • *
  • Level 1 : Exp 20%

ออฟไลน์ groundzero

• Newbie
  • *
  • Level 1 : Exp 20%
ไขน๊อต 2 ตัว
1. มือดึงเปิดประตูด้านใน
2. ถอดที่ครอบสวิทเลื่อนกระจกออกมาจะเห็นน๊อตอีก 1 ตัว (ให้ใช้ไขควงปากแบนห่อผ้า หรือ ใช้ที่งัดแผงประตูที่เป็นพาสติก)

แล้วก็ดึงแผงประตูออกมาตรงๆเลยครับ ค่อยๆงัดที่ละมุมก็ได้ จากด้านล่างเลาะไปเรื่อยๆ พุกจะหลุดเอง ไม่ยาก

ลำโพง ที่ใช้ 6 นิ้ว  หาซื้อสเปเซอร์รองมาด้วยครับ

แท็ก: