ผู้เขียน หัวข้อ: ขับเกียร์ MT เมื่อยขามากไหม คลัชมันเหมือนกะบะไหม  (อ่าน 1368 ครั้ง)

ออฟไลน์ takngaew

• Newbie
  • *
  • Level 1 : Exp 20%
    HP: 0%
  • พลังน้ำใจ 0

จองรถเกียร์ MT ไปแล้ว จะได้รถเดือนธันวาคม ปกติขับดีแมคเกียร์ MT ก็รู้สึกเมื่อยๆ แต่อยากทราบว่าคลัช All new jazz มันเหมือนกะบะไหม
มันเบากว่า ขับสบายกว่าหรือเปล่า ตั้งใจจะออก MT แต่มีหลายคนมาพูดว่า ระวังเมื่อยขา ทำไมไม่ออกออโต้ สบายกว่าเยอะ บลาาาา ๆ ๆ  ๆ

ออฟไลน์ arun_jea

• Newbie
  • *
  • Level 4 : Exp 79%
ขับเกียร์ MT เมื่อยขามากไหม คลัชมันเหมือนกะบะไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 12:53:07 »
ส่วนตัวชอบ ขับมันสืกว่า ออโต้  คงไม่แข็งนะผมว่า กะบะอีกคัน วีโก้ คลัชผมว่านิ่มนะ ยี่ห้ออื่นผมไม่ทราบว่าแข็งหรือครับ

ออฟไลน์ naninu

• Newbie
  • *
  • Level 1 : Exp 20%
ขับเกียร์ MT เมื่อยขามากไหม คลัชมันเหมือนกะบะไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2015, 18:09:10 »
ผมก็อยากรู้ว่า เกียร์ mt ที่ 4000 รอบนี้เสียงดังมากไหมคับ ดังเข้ารถระดับไหน

แท็ก: