ผู้เขียน หัวข้อ: DIY วิธีเก็บสายกล้องติดรถยนต์ Jazz GK 2014 รับรองเนียนมั๊กๆ  (อ่าน 5802 ครั้ง)

ออฟไลน์ somdejati

• Newbie
  • *
  • Level 1 : Exp 80%
    HP: 0%
  • พลังน้ำใจ 0

1.เริ่มจากการติดกล้องที่ตำแหน่งที่ต้องการแล้วเสียบสาย

2.เดินสายขึ้นฝ้าข้างบนยัดไประหว่างรอยต่อกระจกกับฝ้านะครับยัดไปได้เลย ไล่ไปตามขอบจะมาโผล่ที่เสา A สองข้อแรกไม่มีรูปนะครับลืมถ่าย
(อันนี้ผมใช้สายเดิมที่แถมมากับกล้องเป็น USB ยาว 1ม. แล้วผมก็ไปซื้อตัวต่อยาว 3ม. ราคา 110บาท รวมเป็น 4ม.)

3.ทำการแกะฝาครอบเสา A ครับดึกออกมาตรงๆได้เลยไม่ยากแล้วก็ใช้สายที่ซื้อมาต่อความยาวเพิ่มตรงจุดนี้นะครับเดินสายเลาะมาตามแนวสายไฟเดิมเลยครับ

4.หย่อนสายลงมาตรงนี้ครับ

5.แกะเกะออกครับ โดยใช้สองมือบีบด้านบนแล้วมันจะห้อยตกลงมาแล้ว ก็สามารถดึงออกมาตรงๆได้เลยง่ายๆครับ

6.พอหย่อยสายลงมาแล้วจะมาโผล่ข้างล่างแบบนี้ครับ

7.ให้ใช้มือดึงฝาครอบปิดด้านล่างใต้เกะ ออกมาครับ

8.นำปลายสายลอดด้านหลัง ช่อง USB ใต้แผงแอร์ครับ

9.ปลายสายจะมาโผล่จุดนี้ครับ

10.ให้ยัดสาย USB เลาะตามรอยต่อของแผงคอนโซล

11.ปลายสาย USB จะมาโผล่แบบนี้

12.ใช้เทปพันสายไฟพัน ข้อต่อ USB กันหลุดครับ

13.ใช้ตัวรัดสาย รับแบบนี้ครับ

14.ส่วนสายไฟที่เกินให้ขดๆไว้แบบนี้ครับ แล้วก็ใช้ตัวรัดสายรัดไว้ครับ

15.เอาสายที่ขดๆไว้ซ่อนไว้ในแผ่นปิดใต้เกะ แล้วก็ปิดกลับเข้าไปแบบนี้ครับ

16.ประกอบเสา A กลับเข้าไป ตอนประกอบกลับแนะนำดึงยางขอบประตูออกมานิดนึงครับเพื่อที่จะได้ใส่ง่ายๆครับ

17.ประกอบเกะกลับที่เดิมครับ ด้านล่างเสียบเข้าไปตรงๆส่วนด้านบนยกขึ้นมาแล้วบีบตรงสุดนี้แล้วผลักขึ้นไปได้เลยครับ

เสร็จแล้ว!! ส่วนใครยัง งงๆก็สามารถดูคลิปนี้ประกอบได้นะครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=VnrcmYKs140" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=VnrcmYKs140</a>

ออฟไลน์ bingping

• Newbie
  • *
  • Level 1 : Exp 20%
ถ้าเป็นรุ่น sv+  ที่มีม่านถุงลม จะแกะแบบนี้ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ somdejati

• Newbie
  • *
  • Level 1 : Exp 80%
ถ้าเป็นรุ่น sv+  ที่มีม่านถุงลม จะแกะแบบนี้ได้ไหมครับ

ไม่แน่ใจเลยครับแนะนำสอบถามคนมีประสบการณ์ดีกว่าครับไม่ก็ลองปรึกษาช่างศุนย์ที่รู้เรื่องครับ

ออฟไลน์ momo

• Full Member
  • Level 10 : Exp 41%
DIY วิธีเก็บสายกล้องติดรถยนต์ Jazz GK 2014 รับรองเนียนมั๊กๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2017, 06:53:11 »
ขอบคุณสำหรับ แนวทางการติดตั้งค่ะ

แท็ก:

ใครมีรูปวิธีถอดกันชนหน้า JAZZ GK บ้างครับ

เริ่มโดย แข็งเปล่า

ตอบ: 5
อ่าน: 6022
กระทู้ล่าสุด 01 ตุลาคม 2014, 07:18:31
โดย antares
jazz รุ่น V ต้องการใส่ปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย

เริ่มโดย touchkung

ตอบ: 0
อ่าน: 1454
กระทู้ล่าสุด 13 พฤษภาคม 2016, 22:21:52
โดย touchkung
HID retrofit Jazz GK

เริ่มโดย winpadriew

ตอบ: 19
อ่าน: 2328
กระทู้ล่าสุด 10 เมษายน 2016, 19:09:52
โดย ausjan
เอาวิธีเปลี่ยน H แดง มาให้ดูกันนะครับสำหรับ Honda Jazz 2014

เริ่มโดย NewJazzThailand

ตอบ: 11
อ่าน: 11826
กระทู้ล่าสุด 01 กุมภาพันธ์ 2017, 06:53:55
โดย momo